header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
พูดคุยเรื่องทั่ว ๆ ไป

สมาชิกใหม่.............จากแดนไ​กลครับ^^ 13 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #241

• pathaphon
  • รูปประจำตัวของ pathaphon
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับคุณพิม...และสมาชิกทุกคน :laugh: ผม แพท ครับ อยู่ซิดนีย์ เป็นเชฟร้านอาหารไทย
มาได้ 6 เดือน มะก่อน............ล้างจาน5555......................
ขอเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยคนน่ะครับ วันนี้มีโอกาสผ่านไปพันทิพย์ เลยเจอบ้านนี้ แล้วเกิดติดใจ^^
จะได้เก็บเกี่ยวความรู้ไว้ทำอาหารไทย...ให้น้องๆในร้านกินบ้าง น้องๆเริ่มเบื่ออาหารในร้านแล้วอิๆๆ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ....เป็นกำลังใจให้คุณพิมพ์ด้วยน่ะครับ สู้ๆๆครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สมาชิกใหม่.............จากแ​ดนไกลครับ^^ 13 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #243

สวัสดค่าคุณ Patrick

ยินดีที่ได้รู้จักเชฟแพทนะคะ .... พิมมีเพื่อนรุ่นน้องอยู่ออสฯ และทำงานเกี่ยวกับอาหารเหมือนคุณแพทเลยค่ะ (แต่ไม่รู้อยู่เมืองไหน หุหุ)

ดีใจนะคะที่คุณแพทเข้ามาทักทายกัน ^^ ว่าง ๆ ชวนน้อง ๆ ในร้านมาแจมกันด้วยนะคะ :laugh:

และถ้าคุณแพทมีสูตรอาหารอะไรน่าสนใจ อย่าลืมเอามาแบ่งปันกันบ้างน๊าค่ะ พิมจะรอ ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

Re:สมาชิกใหม่.............จากแ​ดนไกลครับ^^ 13 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #245

• pathaphon
  • รูปประจำตัวของ pathaphon
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับคุณพิม.....ช่วงนี้เป็นยังไงบ้างครับ อะไรต่างๆคงดีขึ้นน่ะครับ :laugh:
คุณพิมมีรุ่นน้องอยู่ที่ซิดนีย์ ...คุณพิมก็คงรู้ว่างานที่นี่มันเหนื่อยๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆ
แต่สำหรับผม...ผมมีความสุขที่ได้ทำอาหารอร่อยๆให้ฝรั่งกิน ยิ่งมีลูกค้าชม..มันเป็นอะไรที่
อืมมม...รู้สึกดีครับ
พรุ่งนี้ขอลองยืมสูตรอาหารคุณพิมไปทำเลยแล้วกันน่ะครับคิๆๆๆๆๆ อย่างแรกที่จะทำก็ไก่ผัดซีอิวสมุนไพร!!
Happy happy กับการทำอาหารน่ะครับ
มีความสุขกับชีวิต ต่อไปครับคุณพิม The show must go on!!
อย่าเครียดน่ะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Re:สมาชิกใหม่.............จากแ​ดนไกลครับ^^ 13 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #250

คุณแพทค่ะ .... ช่วงนี้อะไรต่าง ๆ ในประเทศไทยก็ (เหมือนจะ) ดีขึ้นค่ะ
แต่เรื่องเศรษฐกิจก็ยังแย่ลง ๆ เหมือนเดิม (มันจะแย่ไปกว่านี้อีกไหมน๊า)
พรุ่งนี้ก็จะมีการเลือกตั้ง สข. (สมาชิกสภาเขต) ของแต่ละเขต ทั้งกรุงเทพฯ ค่ะ
ก็ไม่รู้ว่าใครจะได้เป็นบ้างน้อ ....

พูดถึงรุ่นน้องที่พิมรู้จักที่ทำงานร้านอาหาร เค้าก็เคยบ่นค่ะว่ามันเหนื่อยมากขนาดไหน
แต่นะคะคุณแพท อย่างคุณแพทว่าแหละ การได้ทำสิ่งที่เรารัก ถึงจะเหนื่อย แต่ทำแล้วมันมีความสุข ก็ดีมากมายแล้วค่ะ

เหมือนพิมอ่ะ ... วันธรรมดาเป็นวันพิมทำงานของพิม ส่วนวันอาทิตย์ พิมกับแม่จะช่วยกันทำกับข้าวขายค่ะ
ถึงแม้จะไม่เยอะ วันละ 5 อย่าง ประมาณนี้ แต่ทำแบบพิถีพิถัน ทุกขั้นตอนทำเองทุกอย่าง
ไม่ว่าจะขูดมะพร้าว คั้นกะทิ ตำพริกแกง ฯลฯ

มันเหนื่อยมากถึงมากที่สุดเลยค่ะ แต่ว่าเวลาที่ลูกค้ามาซื้อของเราไปกิน แล้วบอกว่ามันอร่อยนะ เค้าชอบ
เค้ารู้สึกได้ถึงความตั้งใจของเรา รู้สึกได้ถึงความสดใหม่ รู้สึกถึงคุณภาพของอาหารของเรา
พิมก็แทบจะหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ ..... ยิ้มหน้าบานสุด ๆ ไปเลย

คิดว่าคุณแพทก็คงรู้สึกไม่ต่างกัน ^^
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่.............จากแดนไ​กลครับ^^ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2284

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • Senior Boarder
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
  • พลังน้ำใจ: 1
โห โมอยากไปเป็นเชฟบ้างจังเลยค่ะ จะลบคำดูถูกของคน ยินดีที่ได้รู้จักอีกคนน่ะค่ะ แต่คงต้องไปเป็นวิศวะ แต่เพื่อนๆๆที่ไซค์งานบอกว่าโมทำอาหารอร่อย ดีจัยมากๆๆเลยค่ะ ว่างๆๆโมจะเอารูปอาหารมาลงให้น่ะค่ะ เยอะมากๆๆๆเลยค่ะ เพราะว่าเวลาเคียดโมจะเข้าครัวทอาหารจิตใจเลยเย็นมากมายเลยค่ะ

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่.............จากแดนไ​กลครับ^^ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2624

รอชมอาหารฝีมือน้องโมอีกจ๊ะ

ตอบกลับ: สมาชิกใหม่.............จากแดนไ​กลครับ^^ 12 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #2656

• ยัยลูกลิง
  • รูปประจำตัวของ ยัยลูกลิง
  • Senior Boarder
  • เปลี่ยนแปลงไปตามอารมและจิตใจ
  • จำนวนโพสต์: 204
  • ขอบคุณที่รับ: 11
  • พลังน้ำใจ: 1
ได้เลยค่ะพี่พิมเด๊วลูกลิงจะเอาการบ้านมาส่งบ่อยๆๆๆน่ะคร๊
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.125 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก